[Truyện Ma] Ông già xuất hiện lúc nửa đêm

Club DJ Việt Nam
Kênh Giải Trí Việt

Đăng ký Quên mật khẩu
| TÌM KIẾM | theo |  nâng cao

Đăng ký thành viên tham gia diễn đàn cho vui đi các bạn ơi.
Hướng dẫn Post Nhạc Từ Zippyshare.com
Hướng dẫn toàn bộ về sử dụng forum

Gửi bài mớiTrả lời chủ đề này
[Truyện Ma] Ông già xuất hiện lúc nửa đêm
Tác giả: ♫๖ۣۜTim♫
๖ۣۜThượng Tướng
♫๖ۣۜTim♫
Tổng Bài Gửi : 145
Gold Gold : 458
Thanks Thanks : 85
Công việc : Hack Mu
Sở Thích : Nghe Nhạc Và Lập trình hack
Danh hiệu๖ۣۜThượng Tướng
Thời gian gửi: 1/11/2014, 23:18

Mẹ mình kể lại lúc mang thai anh hai mình lúc được khoảng 4,5 tháng thì bác sĩ có dặn nên đi lại cho dễ sinh nên tối tối ba vs mẹ hay đi bộ sang nhà gì cách nhà mình khoảng tầm 200m chơi xong rồi lại đi bộ về. Tối hôm ấy trăng thanh gió mát, khung cảnh hữu tình ba đi bên cạnh mẹ, mẹ khẽ hát nho nhỏ 1 bản tình cabỗng nhiên ba mình nhìn lom lom vào phía bên kia đường mẹ hỏi thì không nói chỉ im lặng đi vs mẹ về nhà. Đến khi đi ngủ mẹ hỏi lại thì ba cũng ko nói đến khi sinh anh hai ra rồi ba mới kể là lúc đó ba thấy 1 đám lính ngụy đi ngược lại vs hướng 2 người đi ba nghĩ là nói ra mẹ sợ ảnh hưởng tới thai nhi nên im lặng và đưa mẹ về nhà.:
Sau này mình lại còn được nghe kể thêm 1 chuyện nữa của ba, lúc mình còn nhỏ khoảng 2,3 tuổi ba đi công tác vs sếp đêm về ko kịp nên mới vào nhà ông của sếp ngủ nhờ, ba mình thì ngủ ở tấm phản trên phòng khách kiêm phòng thờ còn ông sếp thì ngủ nhà dưới, đến gần sáng thì ba mơ thấy 4,5 ông già xuất hiện và bảo
“Mày là ai sao lại vào chỗ này ngủ, nơi này không phải là nơi dành cho m, đi chỗ khác đi.”
Nói rồi mấy ông già này xô đẩy tấm phản và dựng đầu ba mình dậy không cho nằm(lúc này còn mơ nhé). Ba mới thức dậy ngẫm nghĩ rồi lại bàn thờ thắp hương khấn vái gì đó(ko nói rõ cho mình biết) và rồi nằm ngủ yên lành tới sáng chỉ có tự thức dậy vài lần thôi. Khi ba kể lại cho ông sếp nghe thì ổng bảo là trước đến giờ khách lạ chưa bao giờ ngủ được tại cái phòng khách đó, người nhà cũng khó mà ngủ đc. Thế mà ba mình lại ngủ đc mình cũng không hiểu tại sao. Đây là lần duy nhất mình nghe ba kể chuyện ma vì trc giờ mỗi khi nghe nói đến chuyện tâm linh là ba mình thường ko thích và bảo là ko nên kể, ko tốt này nọ…. nên ít khi nào ở nhà mà ae mình kể chuyện ma lắm
Trả lời chủ đề này

Bình Luận bằng tài khoản FaceBookBạn không có quyền trả lời bài viết
Đăng nhập để Bình Luận bằng tài khoản Website
Bài Mới HOT